ตัวทำละลายอะโรมาติกใส จำแนกตามข้อกำหนด 4 รูปแบบ
Shell Toluene จาก Ascent Group Co., Ltd จัดจำหน่ายใน 4 เกรดตามข้อกำหนด ได้แก่ เกรดตัวทำละลาย เกรดปิโตรเคมี เกรดไนเตรต และเกรดเชิงพาณิชย์ สำหรับสีเคลือบ หมึก กาว การสังเคราะห์เคมี และการผสมเชื้อเพลิง ด้วยโมเลกุลเดียวกัน (C7H8, CAS 108-88-3) โดยแยกความแตกต่างตามขีดจำกัดที่สำคัญต่อกระบวนการของคุณ ได้แก่ ความบริสุทธิ์ เบนซิน สารที่ไม่ใช่อะโรมาติก กำมะถัน น้ำ และช่วงการกลั่น
มุ่งเน้นคุณภาพตัวทำละลาย ความสม่ำเสมอของเกรด และการจัดส่งที่เชื่อถือได้
Ascent Group Co., Ltd จัดจำหน่าย Shell Toluene ให้กับผู้ซื้อภาคอุตสาหกรรมในกลุ่มสีเคลือบ กาว หมึกพิมพ์ การสังเคราะห์เคมี และการผสมเชื้อเพลิง งานของเรามุ่งเน้นพารามิเตอร์ที่เป็นตัวกำหนดว่าตัวทำละลายอะโรมาติกจะทำงานได้จริงในกระบวนการหรือไม่ ได้แก่ การวิเคราะห์หาปริมาณด้วยโครมาโทกราฟีแก๊ส ปริมาณน้ำด้วยการไทเทรต Karl Fischer สี สารที่ไม่ใช่อะโรมาติก กำมะถัน และช่วงการกลั่น
การควบคุมคุณภาพเป็นไปตามมาตรฐานคุณภาพที่ได้รับการยอมรับในระดับสากล โดยมีเอกสารประจำล็อตประกอบการจัดส่งแต่ละครั้ง เพื่อให้การตรวจรับมีเอกสารอ้างอิงที่ชัดเจน เนื่องจากโทลูอีนเป็นของเหลวไวไฟ Class 3 ขั้นตอนการจัดเก็บ การจัดการ และการขนถ่ายจึงถูกออกแบบโดยคำนึงถึงการระบายอากาศ การต่อสายดินและการเชื่อมศักย์ และการแยกเก็บให้ห่างจากสารออกซิไดซ์และแหล่งจุดติดไฟ
แทนที่จะนำเสนอสินค้าแบบทั่วไปเพียงอย่างเดียว เรายังคงแบ่งเกรดตามข้อกำหนดไว้อย่างชัดเจน 4 เกรด เพื่อให้ผู้ซื้อเลือกวัสดุให้เหมาะกับความไวของกระบวนการ ตั้งแต่การเจือจางทั่วไปไปจนถึงการไนเตรตด้วยกรดผสม ทั้งนี้มีทีมสนับสนุนด้านเทคนิคพร้อมช่วยเลือกเกรดและรูปแบบการบรรจุที่เหมาะสม
โมเลกุล C7H8 เดียวกัน กำหนดข้อกำหนดต่างกันตามการใช้งาน
โทลูอีนไม่ได้จำหน่ายเป็นรุ่นทางกายภาพเพียงรุ่นเดียว หากแต่แสดงเอกลักษณ์ของผลิตภัณฑ์ผ่านชุดข้อกำหนด เกรด Shell Toluene ทั้งสี่ด้านล่างแตกต่างกันที่เพดานสิ่งเจือปนและวัตถุประสงค์การใช้งาน มากกว่าที่โครงสร้างโมเลกุล ขีดจำกัดของแต่ละเกรดจะได้รับการยืนยันกับมาตรฐานที่เกี่ยวข้องและเอกสารประจำล็อต — ค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ

เกรดตัวทำละลายความบริสุทธิ์สูงสำหรับสีเคลือบ หมึกพิมพ์ กาว และการตั้งสูตรทั่วไป การควบคุมสี น้ำ และสารตกค้างที่ไม่ระเหยอย่างเข้มงวดช่วยให้ลักษณะฟิล์มและพฤติกรรมการระเหยสม่ำเสมอ
สอบถามเกี่ยวกับเกรดนี้
เกรดวัตถุดิบตั้งต้นสำหรับการแปรรูปเป็นเบนซินและไซลีน โทลูอีนไดไอโซไซยาเนต (TDI) กรดเบนโซอิก และอนุพันธ์อื่น ๆ การควบคุมเบนซิน สารที่ไม่ใช่อะโรมาติก กำมะถัน และความชื้นช่วยปกป้องตัวเร่งปฏิกิริยาและความจำเพาะในกระบวนการปลายทาง
สอบถามเกี่ยวกับเกรดนี้
เกรดความบริสุทธิ์สูงสำหรับการไนเตรตด้วยกรดผสมและการผลิตไดไนโตรโทลูอีน (DNT) จุดเน้นคือช่วงการกลั่นที่แคบรอบ 110.6 °C ปริมาณเบนซินต่ำ และปริมาณกำมะถันต่ำ โดยทั่วไปอ้างอิงกับข้อกำหนดลักษณะ ASTM D841
สอบถามเกี่ยวกับเกรดนี้
เกรดอุตสาหกรรมอเนกประสงค์สำหรับทินเนอร์สี การแปรรูปยาง การขจัดไขมัน และการผสมเชื้อเพลิง มีความสามารถในการละลายและอัตราการระเหยที่สมดุลภายใต้ข้อกำหนดแบบกว้าง โดยทั่วไปอ้างอิงกับข้อกำหนดลักษณะ ASTM D362
สอบถามเกี่ยวกับเกรดนี้ค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ ASTM D841 (การไนเตรต) และ ASTM D362 (อุตสาหกรรม) เป็นกรอบข้อกำหนดเกรดที่ใช้กันทั่วไป ส่วนเพดานความบริสุทธิ์และสิ่งเจือปนเฉพาะเกรดไม่ได้ถูกเผยแพร่สอดคล้องกันในทุกผู้จัดจำหน่าย และจะได้รับการยืนยันกับเอกสารประจำล็อต
ข้อมูลที่เผยแพร่สำหรับโทลูอีน (CAS 108-88-3) รวบรวมจากแหล่งข้อมูลทางเทคนิคสาธารณะ
ตารางด้านล่างแสดงค่าคงที่ทางกายภาพของโทลูอีนที่เผยแพร่กันทั่วไป ค่าเหล่านี้เป็นสมบัติของโมเลกุลเองและใช้ได้กับทั้งสี่เกรด การแบ่งเกรดถูกกำหนดด้วยขีดจำกัดตามข้อกำหนด ไม่ใช่ค่าคงที่เหล่านี้ ค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ — ค่าที่ใช้ควบคุมสำหรับล็อตใดล็อตหนึ่งคือค่าที่ระบุในเอกสารประกอบ
| หมายเลข CAS / EC | 108-88-3 / 203-625-9 |
| สูตรโมเลกุล / น้ำหนักโมเลกุล | C7H8 / 92.14 g/mol |
| ลักษณะภายนอก / กลิ่น | ของเหลวใสไม่มีสี มีกลิ่นอะโรมาติกเฉพาะตัว |
| จุดเดือด (101.3 kPa) | 110.6 °C (lit. 110–111 °C) |
| จุดหลอมเหลว | ≈ −95 °C (lit. −93 °C) |
| ความหนาแน่น (20 °C) | 0.866–0.870 g/cm³ |
| จุดวาบไฟ (ถ้วยปิด) | 4.4 °C |
| อุณหภูมิลุกติดไฟเอง | ≈ 480–535 °C (ค่าที่รายงานแตกต่างกันตามวิธีทดสอบ) |
| ดัชนีหักเห (20 °C) | 1.496–1.4969 |
| ความดันไอ (20 °C) | ≈ 22 mmHg (≈ 2.9 kPa) |
| ความหนาแน่นไอ (อากาศ = 1) | ≈ 3.1–3.2 |
| ความสามารถในการละลายน้ำ (20 °C) | ≈ 0.52 g/L แทบไม่ละลายน้ำ แต่ผสมเข้ากันได้กับตัวทำละลายอินทรีย์ส่วนใหญ่ |
| ขีดจำกัดการลุกติดไฟในอากาศ | ≈ 1.1–7.1 vol% |
| ค่าการวิเคราะห์หาปริมาณโดยทั่วไป | ≥ 99.5 wt% สำหรับเกรดอุตสาหกรรม / เกรดไนเตรต; ≥ 99.8 wt% สำหรับเกรดตัวทำละลายความบริสุทธิ์สูง |
| การขนส่ง | UN 1294, Class 3, PG II; HS 2902.30.00 |
| ข้อความแสดงความเป็นอันตรายตาม GHS | H225, H304, H315, H336, H361d, H373 |
หารือเกี่ยวกับความต้องการของคุณ
ค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ
ตัวทำละลาย วัตถุดิบตั้งต้น และส่วนประกอบสำหรับการผสม ครอบคลุม 6 ด้านของกระบวนการ
โทลูอีนผสานความสามารถในการละลายเรซินและยางได้ดีเข้ากับอัตราการระเหยปานกลางระหว่างเบนซินและไซลีน จึงยังคงเป็นตัวเลือกมาตรฐานในการตั้งสูตรสีเคลือบและหมึก ในฐานะสารมัธยันตร์ทางเคมี จะถูกแปรรูปเป็นเบนซินและไซลีน TDI สำหรับโฟมโพลียูรีเทน กรดเบนโซอิก และสารมัธยันตร์ไนโตรโทลูอีน / ไดไนโตรโทลูอีน การเลือกเกรดควรเป็นไปตามความไวของการใช้งาน
ทินเนอร์และตัวทำละลายสำหรับระบบอัลคิด อะคริลิก ไนโตรเซลลูโลส และอีพ็อกซี
การละลายเรซินและการควบคุมการระเหย
สูตรที่มียางและ PU เป็นฐาน
เบนซิน ไซลีน TDI กรดเบนโซอิก สารมัธยันตร์ไนโตรโทลูอีน
การละลาย การขจัดไขมัน การทำความสะอาดพื้นผิว
องค์ประกอบอะโรมาติกที่มีค่าออกเทนสูง
ความสม่ำเสมอ เอกสารประกอบ และความเหมาะสมของเกรด ไม่ใช่เพียงคำกล่าวอ้าง
เกรดตามข้อกำหนดที่ชัดเจน 4 เกรดช่วยให้คุณจัดซื้อตามความต้องการของกระบวนการ ไม่ใช่ตามคำอธิบายทั่วไป ความสม่ำเสมอระหว่างล็อตได้รับการตรวจสอบกับพารามิเตอร์ที่ส่งผลต่อประสิทธิภาพ มีการบรรจุทั้งแบบถัง ถัง IBC และเทกอง และการจัดการเป็นไปตามแนวปฏิบัติสำหรับของเหลวไวไฟ Class 3 การสนับสนุนด้านเทคนิคครอบคลุมการเลือกเกรด คำถามด้านการจัดเก็บ และการเลือกรูปแบบการบรรจุ
ข้อกำหนดเกรด 4 รูปแบบที่จับคู่กับความไวของกระบวนการ
ตรวจสอบการวิเคราะห์หาปริมาณ น้ำ สี กำมะถัน และช่วงการกลั่นในทุกล็อต
ตัวเลือกการจัดส่งแบบถัง ถัง IBC และเทกอง
ขั้นตอนการจัดการ Class 3 การต่อสายดิน และการระบายอากาศ
การสนับสนุนด้านการเลือกเกรดและการใช้งานจากเจ้าหน้าที่ประจำที่ระบุชื่อ
ตั้งแต่ถัง 200 L ไปจนถึงรถถังบรรทุกเทกอง
โทลูอีนเป็นของเหลวไวไฟ Class 3 (UN 1294, PG II) และได้รับการบรรจุตามนั้น ตัวเลือกทั่วไปได้แก่ ถังเหล็ก 200 L (น้ำหนักสุทธิประมาณ 180 kg) ถัง IBC 1,000 L และรถถังบรรทุกเทกอง ทั้งนี้อาจมีกระป๋องขนาดเล็กสำหรับการเก็บตัวอย่าง ควรปิดภาชนะบรรจุให้สนิท เก็บในที่เย็น แห้ง และมีอากาศถ่ายเทดี ห่างจากสารออกซิไดซ์และแหล่งจุดติดไฟ พร้อมทั้งต่อสายดินและเชื่อมศักย์ระหว่างการถ่ายโอน เงื่อนไขการจัดส่ง ระยะเวลานำส่ง และการบรรจุจะได้รับการยืนยันตามแต่ละคำสั่งซื้อ ค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ
≈180 kg น้ำหนักสุทธิ
บรรจุเทกองขนาดกลาง
การจัดส่งอย่างต่อเนื่อง
บทบันทึกด้านเทคนิค องค์ความรู้ และการค้า จัดกลุ่มตามเกรด
บทบันทึกสั้น 12 รายการครอบคลุมเกรด Shell Toluene ทั้งสี่ จัดเรียงเป็น 3 แนว ได้แก่ เทคนิค องค์ความรู้ และการค้า การ์ดเป็นเพียงบทสรุปสำหรับแสดงผลเท่านั้น ไม่มีหน้ารายละเอียดในเว็บไซต์หน้าเดียวนี้
โทลูอีนระเหยในช่วงระหว่างเบนซินและไซลีน ทำให้นักตั้งสูตรมีช่วงการทำงานที่เหมาะสมต่อการไหลตัวและการปรับระดับผิว ความสามารถในการละลายเรซินอัลคิด อะคริลิก และไนโตรเซลลูโลสเป็นเหตุผลที่ยังคงเป็นตัวทำละลายอ้างอิงในการออกแบบสีเคลือบ ค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ
การวิเคราะห์หาปริมาณด้วย GC ปริมาณน้ำด้วยการไทเทรต Karl Fischer สีตามมาตราส่วน APHA หรือ Saybolt สารตกค้างที่ไม่ระเหย และสารที่ไม่ใช่อะโรมาติก คือพารามิเตอร์ที่แยกเกรดตัวทำละลายความบริสุทธิ์สูงออกจากเกรดอุตสาหกรรมแบบกว้าง
ลักษณะฟิล์ม เวลาแห้ง และความไวต่อสารตกค้าง ควรเป็นตัวกำหนดการเลือกเกรดมากกว่าราคาเพียงอย่างเดียว ควรยืนยันการบรรจุและปริมาณตั้งแต่เนิ่น ๆ เนื่องจากตัวเลือกแบบถัง IBC และเทกองมีความต้องการด้านการจัดการที่แตกต่างกัน
ไฮโดรดีอัลคิเลชันและดิสโพรพอร์ชันเนชันแปรรูปโทลูอีนเป็นเบนซินและไซลีน ส่วนแนวทางการไนเตรตและฟอสจีเนชันให้ TDI สำหรับโฟมโพลียูรีเทน ความบริสุทธิ์ของวัตถุดิบตั้งต้นช่วยยืดอายุตัวเร่งปฏิกิริยาและรักษาความจำเพาะในกระบวนการปลายทาง
โทลูอีนเกรดไนเตรตและเกรดอุตสาหกรรมมักอ้างอิงกับ ASTM D841 และ ASTM D362 ตามลำดับ กรอบเหล่านี้กำหนดความบริสุทธิ์ ช่วงการกลั่น สีจากการล้างด้วยกรด ความเป็นกรด และกำมะถัน มากกว่าที่จะเป็นหมายเลขรุ่น
กระบวนการแบบต่อเนื่องให้ความสำคัญกับลักษณะสิ่งเจือปนที่สม่ำเสมอมากกว่าการมีสินค้าพร้อมจำหน่ายเฉพาะครั้ง ผู้ซื้อมักปรับปริมาณตามสัญญา จังหวะการจัดส่ง และวิธีทดสอบให้สอดคล้องกับความไวของหน่วยผลิตปลายทาง
ช่วงการกลั่นที่แคบรอบ 110.6 °C ช่วยจำกัดพาราฟินที่มีจุดเดือดใกล้เคียง ซึ่งอาจเพิ่มภาระการรีไซเคิลในวงจรการไนเตรตด้วยกรดผสม เพดานเบนซินและกำมะถันก็ถูกเฝ้าระวังด้วยเหตุผลเดียวกัน
สีจากการล้างด้วยกรดเป็นตัวบ่งชี้สารไม่อิ่มตัวและสารประกอบไทโอฟีนิก ซึ่งความบริสุทธิ์ที่วัดด้วย GC เพียงอย่างเดียวอาจตรวจไม่พบ การทดสอบการกัดกร่อนทองแดงและกำมะถันช่วยเติมเต็มภาพรวมของวัตถุดิบสำหรับการไนเตรต
สำหรับผลผลิตไดไนโตรโทลูอีน ประเด็นที่ควรหารือคือเพดานตามข้อกำหนดและความสม่ำเสมอระหว่างล็อต มากกว่าตัวเลขความบริสุทธิ์ที่โฆษณาไว้ ควรตกลงวิธีทดสอบและเอกสารให้เรียบร้อยก่อนตกลงปริมาณ
ด้วยจุดวาบไฟแบบถ้วยปิดที่ใกล้ 4.4 °C โทลูอีนจึงต้องจัดเก็บในที่เย็นและมีอากาศถ่ายเท ต่อสายดินและเชื่อมศักย์ระหว่างการถ่ายโอน และแยกเก็บให้ห่างจากสารออกซิไดซ์และแหล่งจุดติดไฟ
H225, H304, H315, H336, H361d และ H373 อธิบายความไวไฟ ความเป็นอันตรายจากการสำลัก การระคายเคืองผิวหนัง อาการง่วงซึม ข้อสงสัยด้านการสืบพันธุ์ และผลกระทบต่ออวัยวะจากการรับสัมผัสซ้ำ ข้อมูลเหล่านี้เป็นตัวกำหนดการจัดเก็บและการเลือกใช้อุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล (PPE)
ถัง 200 L เหมาะกับผู้ใช้ปริมาณน้อย ถัง IBC 1,000 L ช่วยลดการจัดการสำหรับการบริโภคขนาดกลาง และรถถังบรรทุกตอบโจทย์ความต้องการแบบต่อเนื่อง โดยทั่วไปความจุในการจัดเก็บและขั้นตอนการถ่ายโอนเป็นตัวตัดสินใจเลือก
คำตอบสั้น ๆ เกี่ยวกับเกรด ข้อกำหนด การบรรจุ และการจัดการ
CAS 108-88-3, EC 203-625-9 มีสูตรโมเลกุล C7H8 และน้ำหนักโมเลกุล 92.14 g/mol ทั้งสี่เกรดใช้โมเลกุลเดียวกัน
ไม่แตกต่าง จุดเดือด ความหนาแน่น จุดวาบไฟ และดัชนีหักเหเป็นสมบัติของโทลูอีนเอง เกรดต่างกันที่ความบริสุทธิ์และเพดานสิ่งเจือปน ได้แก่ เบนซิน สารที่ไม่ใช่อะโรมาติก กำมะถัน น้ำ สี และช่วงการกลั่น
ให้จับคู่กับกระบวนการ ได้แก่ เกรดตัวทำละลาย สำหรับสีเคลือบ หมึก และกาว; เกรดปิโตรเคมี สำหรับวัตถุดิบตั้งต้นในการสังเคราะห์; เกรดไนเตรต สำหรับการไนเตรตด้วยกรดผสม; เกรดเชิงพาณิชย์ สำหรับทินเนอร์ การแปรรูปยาง และการผสม ทีมของเราสามารถช่วยยืนยันความเหมาะสมได้
โดยทั่วไปได้แก่ ถังเหล็ก 200 L ถัง IBC 1,000 L และรถถังบรรทุกเทกอง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปริมาณคำสั่งซื้อและปลายทาง
ปิดภาชนะบรรจุให้สนิท เก็บในที่เย็น แห้ง และมีอากาศถ่ายเทดี ห่างจากสารออกซิไดซ์ ความร้อน และแหล่งจุดติดไฟ พร้อมทั้งต่อสายดินและเชื่อมศักย์ระหว่างการถ่ายโอน โดยจัดประเภทเป็น UN 1294, Class 3, PG II
ไม่ได้รับการรับประกัน ค่าที่เผยแพร่เป็นค่าทั่วไป ไม่ใช่ข้อกำหนดเฉพาะ ค่าที่ใช้ควบคุมสำหรับล็อตใดล็อตหนึ่งคือค่าที่ระบุในเอกสารประกอบและข้อกำหนดที่ตกลงกัน
แจ้งเกรด ปริมาณ และรูปแบบการบรรจุให้เราทราบ แล้วเราจะตอบกลับพร้อมข้อมูลความพร้อมจำหน่ายและราคา
ติดต่อ Yuna Yang ได้โดยตรงสำหรับการเลือกเกรด คำถามด้านข้อกำหนด การบรรจุ และเงื่อนไขการจัดส่ง โปรดระบุการใช้งานที่ต้องการและปลายทาง เพื่อให้ใบเสนอราคาครอบคลุมเกรดและการจัดประเภทการขนส่งที่ถูกต้อง
สแกนเพื่อติดต่อทาง WhatsApp